![](imgfiles/space.gif) |
|
Thầy giáo “Cán bộ Công đoàn toàn diện” |
Viện Kế toán - Kiểm toán, Trường Đại học Thương mại, tiền thân là Khoa Hạch toán được thành lập từ năm 1984. Trải qua gần 40 năm xây dựng và trưởng thành, Viện đã phát triển cả về quy mô và chất lượng đào tạo, trở thành một trong những khoa chuyên ngành chủ chốt của Trường Đại học Thương mại và là một trong những cơ sở uy tín trong đào tạo kế toán, kiểm toán ở Việt Nam. Trong nhiều năm qua, Viện đã vinh dự được nhận các Bằng khen của Thủ tưởng chính phủ, Bằng khen của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo về những thành tích xuất sắc trong các hoạt động đào tạo và nghiên cứu khoa học. Các thế hệ giảng viên của Viện luôn đoàn kết, nhiệt tình, nỗ lực không ngừng trong mọi hoạt động để được đóng góp một phần công sức, trí tuệ của mình vào việc thực hiện mục tiêu chiến lược phát triển và sứ mạng cao cả của Trường Đại học Thương mại trong sự nghiệp giáo dục và đào tạo. |
|
Summer Fun Class 2024 - Hành trình mùa hè tuyệt vời |
Nối tiếp sự thành công của khóa học hè Summer Fun Class 2023, Công đoàn Trường Đại học Mở Hà Nôi tiếp tục tổ chức khóa học "Summer Fun Class 2024" nhằm giúp các con của cán bộ, người lao động Trường Đại học Mở Hà Nội và những người quan tâm trên địa bàn thành phố Hà Nội có nhu cầu cải thiện kỹ năng phát âm tiếng Anh, phát huy năng khiếu mỹ thuật, nâng cao sức khỏe, góp phần phát triển toàn diện con người. Lớp học thu hút gần 100 em tham dự ở 3 nội dung Tiếng Anh, Mỹ thuật, Võ thuật. Khóa học diễn ra từ ngày 01/06/2024 đến ngày 07/07/2024 tại Trường Đại học Mở Hà Nội. |
|
Trường Dự bị Đại học Dân tộc Sầm Sơn tổ chức cuộc thi “Thầy cô trong mắt em” năm 2024 |
Thực hiện thông báo số 06/TB-CĐN ngày 10/4/2024 của Công đoàn Giáo dục Việt Nam về việc tổ chức cuộc thi “Thầy cô trong mắt em” năm 2024. Công đoàn Trường Dự bị Đại học Dân tộc Sầm Sơn đã phối hợp với chuyên môn triển khai kế hoạch tổ chức cuộc thi “Thầy cô trong mắt em”. Cuộc thi là dịp để học sinh thể hiện tình cảm, lòng biết ơn và tri ân đối với thầy cô giáo mà mình cảm phục, yêu quý, trân trọng, hướng tới xây dựng trường học hạnh phúc; qua đó ghi nhận, tôn vinh, nhằm lan tỏa những tấm gương nhà giáo có tác động và ảnh hưởng tích cực, tạo động lực và truyền cảm hứng cho học sinh Nhà trường. |
|
Lễ kết nạp đoàn viên Công đoàn mới năm 2024 |
Thực hiện Công văn số 166/CĐN-TCKT ngày 18 tháng 6 năm 2024 của Công đoàn Giáo dục Việt Nam về việc triển khai thực hiện “Tháng cao điểm phát triển đoàn viên, thành lập công đoàn cấp cơ sở; giới thiệu đoàn viên công đoàn ưu tú cho Đảng” |
|
Hội nghị tập huấn cán bộ chuyên môn, công đoàn, Đoàn thanh niên tại trường Đại học SPKT Hưng Yên |
Thực hiện kế hoạch số 1374/KH-BGDĐT ngày 02/11/2020 của Bộ Giáo dục và Đào tạo về việc thực hiện phong trào thi đua “Đổi mới, sáng tạo trong quản lý, giảng dạy và học tập” ngành Giáo dục giai đoạn 2020-2025”; kết luận cuộc họp Đảng ủy số 118/TB-ĐU ngày 05/3/2024 giao cho Ban Chấp hành Công đoàn Trường phối hợp với các đơn vị liên quan xây dựng Kế hoạch phát động phong trào thi đua “Đổi mới, sáng tạo trong quản lý, giảng dạy và học tập” ngành giáo dục giai đoạn 2020-2025 thông qua hoạt động mời chuyên gia hỗ trợ chương trình đào tạo các cấp lãnh đạo cũng như cán bộ đoàn thể trong Nhà trường. |
|
|
|
|
Tháng Năm - ấm áp, trọn vẹn mùa ghi nhận, tôn vinh người lao động |
Nằm trong chuỗi các hoạt động hưởng ứng tháng Công nhân năm 2024, thực hiện kế hoạch công tác của Công đoàn Giáo dục Việt Nam và Công đoàn Trường Đại học Sư phạm Hà Nội, sáng ngày 31/5/2024, Ban Chấp hành Công đoàn Trường đã tổ chức Chương trình “Gặp gỡ tháng Năm”. |
|
Lễ khánh thành và bàn giao công trình nhà công vụ cho cán bộ, nhà giáo trường Mầm non Tênh Phông, Huyện Tuần Giáo, Tỉnh Điện Biên |
Chiều ngày 01 tháng 6 năm 2024, Khối thi đua số 2 Công đoàn Giáo dục Việt Nam đã thực hiện trao tặng nhà công vụ cho giáo viên trường Mầm non Tênh Phông, Huyện Tuần Giáo, Tỉnh Điện Biên. Công trình được động thổ xây dựng từ tháng 3/2024, có tổng diện tích gần 60m², với 3 phòng nghỉ cho cán bộ, giáo viên; tổng kinh phí xây dựng là 300.000.000 đồng do Công đoàn các Trường Đại học thuộc Khối thi đua số 2 – Công đoàn Giáo dục Việt Nam đầu tư xây dựng. Sau gần 2 tháng thi công đến ngày 7/5/2024, công trình đã hoàn thành đưa vào sử dụng. |
|
|
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30
|
|
![](imgfiles/space.gif) |
|
CLIP 10 NHÀ KHOA HỌC TIÊU BIỂU Phóng sự sơ kết 2 năm Giỏi việc trường - Đảm việc nhà VTV1 - Phóng sự những con chữ hạnh phúc Phóng sự những nẻo đường mùa xuân -VTV1 Bộ trưởng Nguyễn Kim Sơn chia sẻ, gửi gắm tới giáo viên, phụ huynh nhân dịp năm mới |
|
|
|